Lambobi
34:1 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
34:2 Ka umarci 'ya'yan Isra'ila, kuma ka ce musu, 'Lokacin da kuka shiga
ƙasar Kan'ana; (Wannan ita ce ƙasar da za ta fāɗi a gare ku
gādo, har da ƙasar Kan'ana da iyakarta:)
34:3 Sa'an nan ku kudu kwata zai zama daga jejin Zin tare da
Garin Edom, iyakarku ta kudu za ta zama a wajen gabas
teku gishiri zuwa gabas:
34:4 Kuma iyakar za ta juya daga kudu zuwa hawan Akrabbim, kuma
Ku haye zuwa Zin, fitarta kuma za ta kasance daga kudu zuwa
Kadesh-barneya, za su wuce zuwa Hazaraddar, kuma za su wuce zuwa Azmon.
34:5 Kuma iyakar za ta karkata daga Azmon zuwa kogin Masar.
Fitowarta kuma za ta kasance a teku.
34:6 Kuma amma ga yammacin iyaka, za ku ma da babban teku ga wani
iyakar: wannan ita ce iyakarku ta yamma.
34:7 Kuma wannan zai zama iyakar arewa: daga babban teku za ku nuna
fitar muku Dutsen Hor:
34:8 Daga Dutsen Hor za ku nuna kan iyakar zuwa ƙofar
Hamat; Ƙaddamar da iyakar za ta tafi zuwa Zedad.
34:9 Kuma iyakar za ta ci gaba zuwa Zifron, da maɓuɓɓuga daga gare ta
A Hazarenan, wannan ita ce iyakar arewa.
34:10 Kuma za ku nuna a gabas iyakar daga Hazaren zuwa Shefam.
34:11 Kuma iyakar za ta gangara daga Shefam zuwa Ribla, a wajen gabas
Ayin; Iyakar kuma za ta gangara, ta kai ga gefen gaɓar
Tekun Chinnereth wajen gabas:
34:12 Kuma iyakar za ta gangara zuwa Urdun, da fita daga gare ta
Ku kasance a Tekun Gishiri: wannan za ta zama ƙasarku da iyakarta
zagaye.
34:13 Sai Musa ya umarci 'ya'yan Isra'ila, yana cewa, "Wannan ita ce ƙasar
Za ku gādo ta hanyar kuri'a wadda Ubangiji ya umarta a ba Ubangiji
Kabila tara, da rabin kabila.
34:14 Domin kabilar 'ya'yan Ra'ubainu, bisa ga gidansu
ubanninsu, da kabilar Gad bisa ga gidan
ubanninsu, sun karɓi gādonsu; da rabin kabilar
Manassa sun karɓi gādonsu.
34:15 Kabilan biyu da rabin kabilar sun sami gādo a kan
wannan hayin Urdun kusa da Yariko wajen gabas, wajen gabas.
34:16 Sai Ubangiji ya yi magana da Musa, yana cewa.
34:17 Waɗannan su ne sunayen mutanen da za su raba muku ƙasar.
Ele'azara firist, da Joshuwa ɗan Nun.
34:18 Kuma za ku ɗauki shugaban kowace kabila, don raba ƙasar da
gado.
34:19 Kuma sunayen mutanen su ne: daga kabilar Yahuza, Kaleb ɗan
na Jefuneh.
34:20 Kuma daga kabilar Saminu, Shemuwel, ɗan Ammihud.
34:21 Daga na kabilar Biliyaminu, Elidad, ɗan Kislon.
34:22 Kuma shugaban kabilar 'ya'yan Dan, Bukki, ɗan
Jogli.
34:23 Shugaban 'ya'yan Yusufu, domin kabilar 'ya'yan
Manassa, Hanniyel ɗan Efod.
34:24 Kuma shugaban kabilar Ifraimu, Kemuwel, ɗan
na Shiftan.
34:25 Kuma shugaban kabilar 'ya'yan Zabaluna, Elizafan
ɗan Farnak.
34:26 Kuma shugaban kabilar 'ya'yan Issaka, Paltiyel, ɗan
ta Azzan.
34:27 Kuma shugaban kabilar 'ya'yan Ashiru, Ahihud, ɗan
Shelomi
34:28 Kuma shugaban kabilar 'ya'yan Naftali, Fedahel, ɗan
na Ammihud.
34:29 Waɗannan su ne waɗanda Ubangiji ya umarce su a raba gādon
Isra'ilawa a ƙasar Kan'ana.