Farawa
2:1 Ta haka aka gama sammai da ƙasa, da dukan rundunarsu.
2:2 Kuma a rana ta bakwai Allah ya ƙare aikinsa da ya yi. shi kuma
A rana ta bakwai ya huta daga dukan aikinsa da ya yi.
2:3 Kuma Allah ya albarkaci rana ta bakwai, kuma ya tsarkake ta, domin a cikinta
ya huta daga dukan aikin da Allah ya halitta kuma ya yi.
2:4 Waɗannan su ne zuriyar sammai da ƙasa a lokacin da suke
halitta, a ranar da Ubangiji Allah ya yi ƙasa da sammai.
2:5 Kuma kowane shuka na filin a gabansa a cikin ƙasa, da kowane ganye
na gonakin tun kafin ya girma, gama Ubangiji Allah bai sa a yi ruwan sama ba
A duniya, ba wanda zai yi noma.
2:6 Amma hazo ya tashi daga ƙasa, ya shayar da dukan fuskar
kasa.
2:7 Kuma Ubangiji Allah ya siffata mutum daga turɓayar ƙasa, kuma ya hura cikin
hancinsa numfashin rai; kuma mutum ya zama mai rai rai.
2:8 Ubangiji Allah kuma ya dasa gona a wajen gabas a Adnin; can ya ajiye
mutumin da ya siffata.
2:9 Kuma daga ƙasa, Ubangiji Allah ya yi girma kowane itacen da yake
mai daɗi ga gani, kuma mai kyau ga abinci; itacen rai kuma a cikin
tsakiyar gonar, da itacen sanin nagarta da mugunta.
2:10 Kuma kogi ya fita daga Adnin don ya shayar da gonar. kuma daga nan ya kasance
ya rabu, ya zama kawuna huɗu.
2:11 The sunan na farko Pison, shi ne wanda ya kewaye dukan
ƙasar Hawila, inda akwai zinariya;
2:12 Kuma zinariya na wannan ƙasa yana da kyau: akwai bdellium da dutse onyx.
2:13 Kuma sunan kogin na biyu Gihon: shi ne wannan
Ya kewaye dukan ƙasar Habasha.
2:14 Kuma sunan kogin na uku Hiddekel, shi ne wanda ke tafiya
wajen gabashin Assuriya. Kogi na huɗu kuwa Furat ne.
2:15 Kuma Ubangiji Allah ya ɗauki mutumin, kuma ya sa shi a cikin lambun Adnin
tufatar da shi da kuma kiyaye shi.
2:16 Kuma Ubangiji Allah ya umarci mutumin, yana cewa: "Daga kowane itace na gonar."
Kuna iya ci kyauta:
2:17 Amma daga itacen sanin nagarta da mugunta, ba za ku ci ba
Gama a ranar da kuka ci daga ciki, lalle za ku mutu.
2:18 Sai Ubangiji Allah ya ce, "Ba shi da kyau a ce mutumin ya kasance shi kaɗai. I
zai sanya masa wani taimako da zai dace da shi.
2:19 Kuma daga ƙasa, Ubangiji Allah ya siffata kowane namomin jeji, kuma
kowane tsuntsu na iska; Kuma ya kai su ga Adamu ya ga abin da yake so
Ku kira su: kuma duk abin da Adamu ya kira kowane mai rai, shi ne
sunan sa.
2:20 Kuma Adamu ya ba da sunayen ga dukan dabbobi, da tsuntsayen sararin sama, kuma zuwa ga
kowane namomin jeji; amma ga Adamu ba a sami mataimaki gamu ba
gareshi.
2:21 Kuma Ubangiji Allah ya sa barci mai nauyi ya fāɗi a kan Adamu, sai ya yi barci.
Sai ya ɗauki ɗaya daga cikin hakarkarinsa ya rufe naman maimakonsa.
2:22 Kuma hakarkarinsa, wanda Ubangiji Allah ya cire daga mutum, ya sanya mace, kuma
ya kawo ta wurin mutumin.
2:23 Sai Adamu ya ce, "Wannan yanzu kashi ne daga ƙasusuwana, nama ne daga namana
za a ce da ita Mace, domin an ciro ta daga wurin Namiji.
2:24 Saboda haka, mutum zai bar mahaifinsa da mahaifiyarsa, kuma za su manne
ga matarsa: kuma za su zama nama ɗaya.
2:25 Kuma suka kasance duka tsirara, mutumin da matarsa, kuma ba su ji kunya.