Fitowa
27:1 Kuma ku yi bagade da itacen guntu, tsawon kamu biyar, da biyar
faɗinsa kamu; Bagadin zai zama murabba'i huɗu, tsayinsa kuma
zai zama kamu uku.
27:2 Kuma za ku yi ƙahoni a kusurwoyinsa huɗu
Za ku yi ƙahoni ɗaya, ku dalaye shi da tagulla.
27:3 Kuma za ku yi da kwanon rufi don karba toka, da manyan cokula, da kuma
Da farantansa, da maɗauran namansa, da farantan wuta, da tasoshin duka
Daga cikinta za ku yi tagulla.
27:4 Kuma za ku yi masa wani shinge na cibiyar sadarwa na tagulla; kuma a kan net
Za ku yi ƙawanya huɗu na tagulla a kusurwoyinsa huɗu.
27:5 Kuma za ku sa shi a ƙarƙashin kewayen bagaden a ƙasa
tarun na iya zama har tsakiyar bagaden.
27:6 Za ku kuma yi sanduna na bagaden, da itacen guntu
dafe su da tagulla.
27:7 Kuma sanduna za a sa a cikin zobba, kuma sanduna za su kasance a kan
A gefe biyu na bagaden, don ɗaukarsa.
27:8 Za ku yi shi da katakai, kamar yadda aka nuna muku
Dãga, sai su yi shi.
27:9 Kuma za ku yi farfajiyar alfarwa a gefen kudu
A wajen kudu za a sami labulen farfajiya na lallausan zaren lilin
tsayinsa kamu ɗari a gefe ɗaya.
27:10 Kuma ginshiƙai ashirin da ashirin da kwasfansu za su zama na
tagulla; Za a yi maratayan ginshiƙan da maɗauransu da azurfa.
27:11 Haka kuma ga gefen arewa a tsawon za a yi labule na wani
Tsawon su kamu ɗari, da ginshiƙansa ashirin da kwasfansu ashirin
tagulla; An yi maratayan ginshiƙan da maɗauransu na azurfa.
27:12 Kuma ga nisa daga cikin farfajiya a gefen yamma, za a rataye
kamu hamsin: ginshiƙai goma, kwasfansu goma.
27:13 Kuma nisa daga cikin farfajiya a wajen gabas zai zama hamsin
kamu.
27:14 The labule na gefe ɗaya na ƙofar zai zama kamu goma sha biyar
ginshiƙai uku, da kwasfansu uku.
27:15 Kuma a wancan gefen za a labule kamu goma sha biyar: ginshikan
uku, da kwasfansu uku.
27:16 Kuma ga Ƙofar farfajiyar za su zama labule na kamu ashirin, na
shuɗi, da shunayya, da mulufi, da lallausan zaren lilin
Za a yi ginshiƙai huɗu, kwasfansu huɗu.
27:17 Dukan ginshiƙan kewaye da farfajiyar za a cika da azurfa;
Za a yi maratayinsu da azurfa, da kwasfansu da tagulla.
27:18 Tsawon farfajiyar zai zama kamu ɗari, da faɗinsa
Tsayinsa kamu biyar na lallausan zaren lilin
kwasfansu na tagulla.
27:19 Dukan tasoshin alfarwa a cikin dukan hidimarta, da dukan
Za a yi fitilun tagulla, da dukan farantai na farfajiyar.
27:20 Kuma za ka umurci 'ya'yan Isra'ila, cewa su kawo muku da tsarki
man zaitun da aka tumba don haske, don sa fitilar ta yi ta ƙonewa koyaushe.
27:21 A cikin alfarwa ta sujada ba tare da labule, wanda yake a gaban
Haruna da 'ya'yansa maza za su tsara ta daga maraice zuwa safiya
A gaban Ubangiji: Za ta zama ka'ida har abada abadin
a madadin 'ya'yan Isra'ila.