Fitowa
8:1 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Tafi wurin Fir'auna, kuma ka ce masa: "Haka
Ubangiji ya ce, “Saki mutanena su tafi, su bauta mini.
8:2 Kuma idan ka ƙi ka bar su su tafi, sai ga, Zan bugi dukan iyakokinku
tare da kwadi:
8:3 Kuma kogin zai fitar da kwadi da yawa, wanda zai haura da
Ka shiga gidanka, da ɗakin kwana, da kan gadonka, da
A cikin gidan barorinka, da kan jama'arka, da naka
tanda, da kuma cikin kwalabe na ku.
8:4 Kuma kwadi za su hau a kan ku, kuma a kan jama'arka, kuma a kan
dukan bayinka.
8:5 Sai Ubangiji ya ce wa Musa, “Ka ce wa Haruna, “Miƙa hannunka
da sandarka bisa rafuffuka, da koguna, da tafkuna, da
Ka sa kwadi su hau kan ƙasar Masar.
8:6 Haruna kuma ya miƙa hannunsa bisa ruwan Masar. da kwadi
Suka haura, suka rufe ƙasar Masar.
8:7 Kuma masu sihiri suka yi haka da sihirinsu, kuma suka kawo kwadi
a kan ƙasar Masar.
8:8 Sai Fir'auna ya kirawo Musa da Haruna, ya ce, "Ku roƙi Ubangiji.
domin ya dauke kwadi daga gare ni, da kuma daga cikin mutanena; kuma zan
Bari jama'a su tafi, domin su miƙa hadaya ga Ubangiji.
8:9 Sai Musa ya ce wa Fir'auna, "Ka ɗaukaka ni
Kai, da barorinka, da jama'arka, ka hallaka kwadi
daga gare ku da gidãjenku, dõmin su zauna a cikin kõgi kawai?
8:10 Sai ya ce, "Gobe. Sai ya ce, Ya zama bisa ga maganarka
Za ka iya sani cewa babu wani kamar Ubangiji Allahnmu.
8:11 Kuma kwadi za su rabu da ku, kuma daga gidajenku, kuma daga gare ku
bayinka, kuma daga mutanenka; Za su kasance a cikin kogin kawai.
8:12 Musa da Haruna suka fita daga wurin Fir'auna, kuma Musa ya yi kuka ga Ubangiji
saboda kwaɗin da ya kawo wa Fir'auna.
8:13 Ubangiji kuwa ya yi bisa ga maganar Musa. Kwadi kuwa suka mutu
na gidaje, daga ƙauyuka, da kuma daga cikin gonaki.
8:14 Kuma suka tattara su a kan tsibi tsibi, kuma ƙasar ta yi wari.
8:15 Amma da Fir'auna ya ga cewa akwai jinkiri, ya taurare zuciyarsa, kuma
Ban kasa kunne gare su ba. kamar yadda Ubangiji ya faɗa.
" 8:16 Sai Ubangiji ya ce wa Musa: "Ka ce wa Haruna: "Mike sandarka, kuma
Ka bugi ƙurar ƙasa, domin ta zama ƙwazo cikin dukan duniya
ƙasar Masar.
8:17 Kuma suka yi haka; Haruna kuwa ya miƙa hannunsa da sandansa
Ya bugi ƙurar ƙasa, sai ta zama ƙwari a cikin mutum da na dabba;
Dukan ƙurar ƙasar ta zama ƙura a dukan ƙasar Masar.
8:18 Kuma masihirta suka yi haka da sihirinsu, don su fitar da ƙudan zuma.
Amma ba su iya ba, sai aka yi ta kwaɗayi bisa mutum da bisa dabba.
8:19 Sai masihirta suka ce wa Fir'auna, "Wannan shi ne yatsa na Allah
Zuciyar Fir'auna ta taurare, bai kasa kunne gare su ba. kamar yadda
Ubangiji ya ce.
8:20 Sai Ubangiji ya ce wa Musa, "Tashi da sassafe, ka tsaya
gaban Fir'auna; Ga shi, yana fitowa ga ruwa; Ka ce masa, Haka ne
Ubangiji ya ce, “Saki mutanena su tafi, su bauta mini.
8:21 In ba haka ba, idan ba za ka bar mutanena su tafi, sai ga, Zan aika da swarms.
Ya tashi a kan ka, da barorinka, da jama'arka, da cikin
gidajenku, kuma gidajen Masarawa za su cika da tarin yawa
kwari, da kuma kasan da suke.
8:22 Kuma a wannan rana zan raba ƙasar Goshen, a cikin abin da mutanena
Ku zauna, kada gungun ƙudaje su kasance a wurin. har zuwa karshen za ku iya
Ku sani ni ne Ubangiji a cikin duniya.
8:23 Kuma zan sanya raba tsakanin mutanena da mutanenka: gobe
wannan alamar zata kasance.
8:24 Kuma Ubangiji ya yi haka. sai ga wani mugunyar ƙudaje suka shigo cikin
gidan Fir'auna, da gidajen fādawansa, da dukan ƙasar
na Masar: ƙasar ta lalace saboda tarin ƙudaje.
8:25 Sai Fir'auna ya kirawo Musa da Haruna, ya ce, "Ku tafi, ku miƙa hadaya."
zuwa ga Allahnku a cikin ƙasa.
8:26 Sai Musa ya ce, "Ba daidai ba ne a yi haka. gama za mu yi hadaya da
Abin banƙyama na Masarawa ga Ubangiji Allahnmu: ga shi, za mu miƙa hadaya
Abin banƙyama na Masarawa a gabansu, amma ba za su yi ba
jifa mu?
8:27 Za mu yi tafiya kwana uku a cikin jeji, da kuma miƙa hadaya ga Ubangiji
Ubangiji Allahnmu, kamar yadda ya umarce mu.
8:28 Sai Fir'auna ya ce, "Zan sake ku, dõmin ku miƙa hadaya ga Ubangiji
Allahnku a cikin jeji; Amma ba za ku yi nisa sosai ba
gareni.
8:29 Sai Musa ya ce: "Ga shi, zan fita daga gare ku, kuma zan roƙi Ubangiji
domin gungun ƙudaje su rabu da Fir'auna da bayinsa
Gobe daga mutanensa, amma kada Fir'auna ya yaudari kowa
Ba su ƙyale mutane su tafi su miƙa wa Ubangiji hadaya ba.
8:30 Musa kuwa ya fita daga wurin Fir'auna, ya roƙi Ubangiji.
8:31 Ubangiji kuwa ya yi bisa ga maganar Musa. kuma ya cire
Tarin ƙudaje daga Fir'auna, da bayinsa, da mutanensa.
babu ko ɗaya da ya rage.
8:32 Kuma Fir'auna ya taurare zuciyarsa a wannan lokaci kuma, ba zai bari
mutane tafi.